I was held at gunpoint, forced to sign my life away – Rose Muhando

Rose Muhando [Photo: Courtesy]

Tanzanian songbird Rose Muhando has lifted the lid on what her former management allegedly subjected her to in a bid to control her music, wealth and life.

Speaking on the motivation behind her latest hit song Walionicheka featuring Kenyan singer Ringtone, Muhando revealed that the song documented her tribulations and, more so, vindication.

Muhando narrated to Jambo Kenya that her relationship with her former management soured after she said no to what she termed as enslavement.  

First, the Nibebe hitmaker explained that despite topping charts and becoming a household name across East Africa (EA), she was human.

“Ninaishi kwenye dunia yenye watu tofauti. Wasiokuelewa wataongea vile wanavyoelewa wao.Mimi ni binadamu kama wanadamu wengine. Uimbaji ni ghrama yangu. Muziki ninao imba sio mbingu ati kwamba nina tofauti na wanadamu wengine kwa sababu naimba nyimbo za injili au naenda kanisani na kurudi au kwa sababu namwamini mungu.

"Bado nina mwili wa nyama, nakula, naishi, nitakoswa kama wanavykoswa wao. Jaribu liko kwa kila mtu kwa sabau shetani ni yule yule. Hajabadilika rangi kwamba kwa wengine yuko hivi na kwa walokole yuko hivi,” narrated the singer once dubbed as EA's queen of gospel music.

Muhando claimed that on saying no to signing her life away, she was severally held gunpoint and forced to accept terms, that to her, were worse than death itself.

“Kwani mara ngapi nimechukuliwa nikapelekwa milimani, nikapelekwa msituni nikawekewa bastola kichwani nikubaliane na kile ambacho sitaweza kulisema lakini nilikataa nikasema niko radi kufa lakini hata kwa dakika moja siwezi kubaliana na utumwa ambao walitaka kunitumikisha nao, siwezi!” Said Muhando.

Rose Muhando [Photo: Courtesy]

She also denied ever abusing drugs.

“Mimi sijawahi tumia dawa za kulevya. Mimi sijui ata dawa za kulevya zikoje.Ata rangi yake sijui iko ya namna gani ila kuna siri kubwa amabyo siwezi kuisema hapa. Lakini mojawapo ya kitu ambacho nimeweza kukiweka wazi dakika moja hii ni kwamba sikutaka kuwa mtumwa wa ngono kifupi. Sikutaka na ata leo sitaki, potelea mbali. Ata kama ilifika mahali alitaka kuchukua vitu vyangu, akaamua kunitengenezea scandal sababu nilimkataa,” she added.

In November 2018, a video purporting to show the exorcism of the singer at Neno Evangelism Centre, Nairobi, emerged online.

During the ‘exorcism’, Muhando claimed that demons sent by her detractors had possessed her and deprived her of her once-thriving gift.

“Ni maneja wake ndo walituma sisi. Tukachukua gari zake zote. Tukachukua vitu vyake vyote. Tumemtoa nyumbani miezi tatu sasa, asirudi nyumbani.Tumesema asiimbe tena, tumemvalisha kinyago asiimbe tena. Akiimba atatuharibia,” Muhando told Pastor James Ng’ang’a.

On being ‘delivered’, she told the church:

“Namshukuru mungu, nilichoka, mchungaji nilichoka. Miezi sita siko nyumbani kwangu, wamenitengeza kila kesi, wamechukua magari yangu yote. Mtoto wangu yule alikua anasoma chuo kikuu ako nyumbani. Nimeshindwa ata school fees ya kupeleka watoto wangu chuo… sina ata mtu wa kwenda kumwambia chochote, wameshirikiana na ndugu zangu, shemeji yangu akasema akienda huko akirudi namwesabia siku.”


JOIN THE CONVERSATION


next